เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ข่าว:

๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๔   ร่วมมุติตาแด่ พระราชปริยัติเวที

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่างระเบียบกองทุน  (อ่าน 11582 ครั้ง)

มือปืนแม่นดาบ

• Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนโหวต : +0/-0
    • samruai
ร่างระเบียบกองทุน
« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 14:50:46 »
ระเบียบคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม
ว่าด้วยกองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม พ.ศ. ๒๕๕๑
-----------------
   โดยที่เป็นการสมควรจัดตั้งกองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษารามขึ้นเพื่อช่วยเหลือตามความจำเป็นแก่คณะศิษย์วัดดาวดึง
ษาราม เพื่อให้การบริหารจัดการกองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษารามเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประธานคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม โดยการเห็นชอบของการประชุมคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม เมื่อ------------------------จึงวางระเบียบไว้ดังต่อไปนี้
   ข้อ ๑ ระเบียบนี้เรียกว่า “ระเบียบคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม ว่าด้วยกองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม พ.ศ. ๒๕๕๑”
   ข้อ ๒ ระเบียบนี้ให้ใช้บังคับตั้งแต่วันถัดจากวันที่ประกาศเป็นต้นไป
   ข้อ ๓ ในระเบียบนี้
      “คณะกรรมการ”   หมายความว่า คณะกรรมการกองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม
      “กองทุน”    หมายความว่า กองทุนคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม
หมวด ๑
เงินกองทุน
   ข้อ ๔ กองทุนมีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยเหลือตามความจำเป็นแก่คณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม ในเรื่องต่าง ๆ ดังนี้
      ๔.๑ ค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับงานบุญพิธี ทั้งงานมงคลและงานอวมงคล จำนวนไม่เกิน ๑๐๐๐ บาท
      ๔.๒ ค่าใช้จ่ายอื่นที่คณะกรรมการเห็นควรให้ความช่วยเหลือ
      ๔.๓ ค่าใช้จ่ายเพื่อการติดต่อประสานงานระหว่างคณะศิษย์วัดดาวดึงษารามด้วยกัน
   ข้อ ๕ กองทุนอาจมีรายได้ ดังนี้
      ๕.๑ เงินที่บุคคลหรือหน่วยงานมอบให้
      ๕.๒ เงินรายได้ที่เกิดจากการจัดกิจกรรมต่าง ๆ
      ๕.๓ ดอกผลหรือผลประโยชน์ที่เกิดจากเงินกองทุน
      ๕.๔ รายได้อื่น ๆ
หมวด ๒
การบริหารกองทุน
   ข้อ ๖ ให้ประธาน เลขานุการ และเหรัญญิกของคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม เป็นคณะกรรมการกองทุน มีหน้าที่ดำเนินการเกี่ยวกับการเงิน การบัญชี และรายงานฐานะการเงินของกองทุน
   ข้อ ๗ การพ้นจากตำแหน่งตามวาระของประธาน เลขานุการ และเหรัญญิกของคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม
   ข้อ ๘ คณะกรรมการกองทุนมีอำนาจและหน้าที่ ดังนี้
      (๑) บริหารกองทุนให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์
(๒) พิจารณาจัดกิจกรรมหารายได้เข้ากองทุน
(๓) อนุมัติการใช้จ่ายเงินกองทุนตามข้อ ๔
หมวด ๓
การเงิน การบัญชี และรายงาน
   ข้อ ๙ เงินกองทุนให้เปิดบัญชีไว้กับธนาคารของรัฐหรือธนาคารพาณิชย์โดยความเห็นชอบของคณะกรรมการ
   ข้อ ๑๐ ให้เหรัญญิกรับผิดชอบการเงิน การบัญชี และให้รายงานการเงินกองทุนให้คณะศิษย์วัดดาวดึงษารามทราบทุกครั้งที่มีการประชุม
   ข้อ ๑๑ ให้ประธานคณะศิษย์วัดดาวดึงษารามรักษาการตามระเบียบนี้

ประกาศ ณ วันที่   กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๕๑

(นายมานพ  หามนตรี)
      ประธานคณะศิษย์วัดดาวดึงษาราม

เด ดาวดึงษ์

• อารามบอย
  • Sr. Member
  • *
Re: ร่างระเบียบกองทุน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 21:22:22 »
อ.สำรวย ทำได้เป็นมาตรฐานดีนะ ผมเคยทำกองทุน sml และกองทุน อยู่ดีมีสุข ให้หมู่บ้าน ทางราชการ เขาก็ออกระเบียบแบบนี้และเงินกองทุน ก่อนใช้ และหลังใช้ ก็มีการประชุมชี้แจงอยู่แล้ว ไม่น่าจะมีอะไรขัดข้องนะ 

• Moderator
    • samruai
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 22:28:19 »
ความเห็นจากคุณเด ดาวดึงษ์ เป็นความเห็นที่ดีมากครับ

นักดาบแม่นปืน

• อารามบอย
  • *
  • คะแนนโหวต : +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 06:20:43 »
ok ลองดูน่ะแอบมองมาหลายวันแล้วกว่าจะเข้ามาได้

จอมพราน

• อารามบอย
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 02:53:59 »
มันส่งยังไงพะ

บัว บึงพระราม

• อารามบอย
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008, 16:24:16 »
ตั้งแต่จากวัดดาวมาวันนั้น ผมนอนไม่หลับเลย ฝันเห็นแต่บรรยากาศเก่าๆที่มีเพื่อนพ้องน้องพี่รุมเร้า รุมล้อมอย่างอุ่นหนา เฮ้อ เดือนหน้าเราคงได้มีโอกาสพบกันอีกนะ แล้วจะเตรียมของดีๆเอาไปอวดกันจริงไหม มีคำถามถึงคุณ บานชง ว่า "แม่โคจะตายไหมหนอ โปรดฟังต่ออีกตอน" กับ"อยากรู้เรื่องต่อก็ต้อง เปิดหน้าสองฟังเอา" ต่อให้ทีดิพี่เหฯ ;D  ::) ::) :'( :D

จอมพราน

• อารามบอย
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2008, 03:25:47 »
คุณ samru ผมหมายควายว่า ผมพิมพ์ข้อความแล้วหาทีส่งไม่ได้งะ กว่าจะเจอเล่นเอาแทบแย่ แหม้ บ้านน้อก บ้านนอก

เด ดาวดึงษ์

• อารามบอย
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2008, 07:26:34 »
 ??? โอ๊ะ โอ ผมหลงยุค เข้ามารึเปล่าเนี๊ยะ ? มีเพลง พร ภิรมย์ ซะด้วย รับไม่ได้ ขอแบบสมัยใหม่ได้ไหม เนี๊ยะ "ว่าง...งาน เรามาสังสรรกันหน่อย วันละร้อย สองร้อย " ประมาณนี้แหละ รับได้ เอาแบบมีเสียง หัวเราะด้วยนะพี่ แหม! จ้าว มาจากทางเหนือนี่ไม่ธรรมดานะ เดี๋ยวติป มาม่าต้มยำ ใส่ไข่  1 ชุด

• Moderator
    • samruai
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2008, 08:34:34 »
ชยธโร นี่คือ หนุ่ม ลาดบัวหลวง เดี๋ยวท่านเหฯ งง เลยบอกให้รู้ซะเลย เบื่อเหลือเกินเพลงลูกทุ่ง ในรถผมฟังทุกวันเลย  ริมไกรลาสอะไรนี่ เป็นเอ็มพี ๓ ยอดรักเป็นคนร้อง มีทั้งหมด ๑๑๑ เพลงมั้ง ชุดนี้ยอดรักเอาเพลงของไพรวัลย์ เช่น ไอ้หนุ่มตังเก ใต้เงาโศก พร ภิรมย์ เช่น ดาวลูกไก่ ริมไกรลาศ และอีกหลาย ๆ คนมาร้อง ฟังแล้วได้บรรยากาศดี ใครอยากได้ไรท์ได้ฟรีที่เสือภู หรือต้นฉบับที่พี่ฉลอง ว่าแต่เบื่อจริง ๆ เลยลูกทุ่งนี่ บ้านน๊อก บ้านนอก

บัว บึงพระราม

• อารามบอย
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 11:20:22 »
ท่านเว็บมาสเตอร์ ด่วน เนื่องจากกระผมเข้า รหัสผ่านของหน่ม ลาดบัวหลวงไม่ได้ เพราะสมัครไปแล้ว สมัครซ้ำไม่ได้ ช่วยตรวจสอบรหัสให้หน่อยได้ไหม อยากใช้ของเดิมของผม คือหนุ่ม ลาดบัวหลวง ฟังแล้วมันขลังและสะใจดี ว่ายังมีคนที่อยู่ อ. ลาดบัวหลวง แถบชานเมืองอยุธยาอีกคนหนึ่งที่ไม่ลืมท้องทุ่งที่เติบโตมากับท้องนาและเสียงเพลงสไตล์พี่เป้า ที่ว่า"เจ้าลืมบ้านนาหรือแม่ชบาพงไพร" ช่วยหน่อยนะเว็บมาสเตอร์ ติดต่อได้โดยตรงที่มือถือ หรือสงสัย ถามที่เสือภูได้เลย คนที่ลืมบ้านนาที่เคยเติบโตมาอยู่กรุงแล้วลืมท้องทุ่งคนนั่นแหละ (เสือภู) เอ๊ะ เดชา ยังจำม่าม่าใส่ใข่ได้ด้วยหรือ แต่เอ๊ะนี่มันเว็บอะไร จากคนที่ไม่ลืมท้องทุ่งที่นาม
หนุ่ม ลาดบัวหลวง :-\ :-* :'(

หนุ่ม ลาดบัวหลวง

• อารามบอย
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 16:36:40 »
กลับมาแล้ว ตามฉบับของผม หลังจากไม่ได้เจอกันนาน ผมเห็นด้วยกับการรวบรวมจตุปัจจัยไทยธรรม นำถวายเป็นกองทุนผ้าป่าสามัคคีสำหรับสำนักเรียน จะบริจาคสักเท่าไหร่ก็แล่วแตกำลังของศิษย์แต่ละคน แต่ผมเห็นด้วย ในวันนั้น จะต้องมีการสรุปยอดรายรับของเงินกองทุนด้วย ซึ่งพีเหฯดูแลอยู่ และก็จะได้เปิดบัญชีเป็นของกองทุน ผมขอตรวจสอบด้วยคนครับ แต่เอ ! พี่เหฯ ได้ข่าววงในมาว่ามีผู้บริหารของกองทุนกำลังดำเนินการเรื่องเปลี่ยนรถจากน้ำมันเป็นแก๊ส ไม่รู้ว่าใช้วงเงินจากที่ไหน ให้พี่เหฯระวังตัวไว้ด้วยอาจมีคนมาขอยืมเงินจากกองทุนไป กกต.ช่วยตรวจสอบด้วยครับพี่ท่าน เป็นห่วง แล้วจะเข้ามาใหม่ นี่คือ หนุ่ม ลาดบัวหลวง ::) ;D >:( >:( :o

CHANE

• อารามบอย
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 20:48:02 »
อ่านร่างระเบียบเงินกองทุนฯ ดูแล้ว ได้ใจความพอสมควรครับท่านประธาน  ไม่ทราบว่าถ้าจะนำร่างระเบียบฯ นี้
ไปตั้งพรรคการเมืองกะเค้ามั่ง จะได้ป่าวคับ...
 รับทราบ..บ..บ ครับ จาก..ศิษย์น้อง
"กาเม มะระณัง ทุกขัง โลเก"..กามตายด้าน เป็นทุกข์ ! ในโลก

ronaldo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008, 08:29:56 »
เห็นควร ด้วย ว่าง ๆ แล้วจะเข้าไปร่วมด้วย

นักดาบแม่นปืน

• อารามบอย
  • *
  • คะแนนโหวต : +2/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008, 06:37:20 »
ขอแจ้งยอดกองทุนในขณะนี้
วันที่ ๑๕ มิย ๕๑ รวบรวมได้  ๗,๖๐๐ บาท
วันที่ ๑๓ กค ๕๑  รวบรวมได้  ๓,๑๐๐ บาท
รวมยอดเงินกองทุน ๑๐,๗๐๐ บาท
ค่าใช้จ่ายยังไม่มีเหลือครบจำนวนดังกล่าวครับผม

เหรัญญิก